ส่งนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน เอสโคล่า รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 10 (ปีที่ 33) ประจำปี 2565
1 min read![](https://i0.wp.com/wp.nrpsc.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__27729942.jpg?fit=1024%2C768&ssl=1)
เมื่อวันที่ 21 พฤศจิกายน 2565 โรงเรียนนางรองพิทยาคม ได้ส่งนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน เอสโคล่า รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 10 (ปีที่ 33) ประจำปี 2565 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบคัดเลือกภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง โดยมี นายธนากร วิทย์ศลาพงษ์ นายสิทธิกร ณ รังศรี และนายวาริช สีแดง เป็นผู้ควบคุมและดูแลทีม ระหว่างวันที่ 21- 28 พฤศจิกายน 2565 ณ ยิมมหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี จังหวัดอุบลราชธานี